2PM File Hosting
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

2PM File Hosting

บ้านLatest imagesค้นหาสมัครสมาชิก(Register)เข้าสู่ระบบ(Log in)

รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ

Go down 
momo14
jorumbia
tsunami
sukas_usa
kekukwan
momo
my-girlz
CuteKiss
love-2pm---aa
[Pan2Min]
Boayunma
tuangberry
lekaba
nonni
d-o-l-l-y
Sutekijan
MiCKeYKunG
21 posters
ผู้ตั้งข้อความ
MiCKeYKunG
Webmaster
Webmaster
MiCKeYKunG

รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Jun 21, 2009 1:44 pm

อย่างที่ทราบกัน คือบ้านเราเป็นบ้านที่ทำซับไทยของ 2PM ออกมาอย่างต่อเนื่อง
แต่พักหลังๆมานี้ ทีมงานทำซับได้ลดหดหายกันไปหมด เนื่องจาก เป็นช่วงเปิดเทอมของน้องๆ

ซึ่งก็เหลือแต่บรรดาผู้อาวุโสที่ยังก้มหน้าก้มตาทำกันต่อไป - -* ซึ่งแต่ละคนก็ล้วนมีภาระส่วนตัวด้วยกันทั้งสิ้น
และไฟล์ Eng Sub ของหนุ่มๆพวกนี้ก็ช่างขยันออกกันเหลือเกิน จนพวกป้าๆ ลุงๆ ทำกันไม่ทัน

ดังนั้นจึงอยากหาทีมงานในส่วนนี้มาเพิ่มครับ คุณสมบัติดังนี้

- มีความสามารถในการแปลภาษา อังกฤษ หรือ เกาหลีได้ยิ่งเริด
- ใช้โปรแกรม Aegi Sub ได้(บ้านเราใช้แต่โปรแกรมนี้จ้า)
- มีความอดทนในการแกะEng Sub จาก เว็บคลิป อาจน่าเบื่อไปนิสแต่สำคัญต่อคนแปลนะจ๊ะ
- เนตแรงนิสนึงจะดีมากเลยนะจ๊ะ เพราะไม่งั้นจะลำบากคนเนตแรงแต่อู้บางคน คิคิคิ rabbit
- มีใจรักและมีเวลาพอสมควร เราไม่มีค่าตอบแทนให้ครับ มีแต่ใจให้ไปล้วนๆ lol!

ที่กล่าวมานี้ไม่จำเป็นต้องทำได้ทั้งหมดครับ เพียงแค่อย่างใดอย่างนึงก็ได้ ถ้าใจพร้อมก็ระบุสิ่งเหล่านี้ส่งมาที่audition_mixza@hotmail.com

ชื่อในบอร์ด :
ชื่อเล่น:
สามารถทำในส่วนไหนได้ :
Email:
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://2pmfile.in-goo.com
Sutekijan
Newbie
Newbie

รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Jun 21, 2009 9:25 pm

ชื่อในบอร์ด : Sutekijan

ชื่อเล่น: Tan & Tah (T-sisters ทำสองคนพี่น้อง)

สามารถทำในส่วนไหนได้ : Translating (ไทย-อังกฤษ,อังกฤษ-ไทย ได้หมดค่ะ ยกเว้นแปลเกาหลีมะออกค่ะ),
กำลังศึกษาโปรแกรมที่ว่าอยู่ค่ะ Aegi Sub,
ความอดทนมีเยอะค่ะขออย่างเดียวช่วงงานไม่เข้ามีเวลาทำให้ค่ะ ถ้ายุ่งก็ยังทำให้ค่ะแต่ใช้เวลาพอควร,
เน็ต แรงพอควรแต่ตามสภาพอากาศค่ะ T_T

Email: crazyfinalfantasy@hotmail.com , tachibana_keita@hotmail.com
d-o-l-l-y
Team ThaiSub
d-o-l-l-y

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Jun 21, 2009 10:21 pm

ชื่อในบอร์ด : d-o-l-l-y
ชื่อเล่น: ตา

สามารถทำในส่วนไหนได้ : Translating (ไทย-อังกฤษ,อังกฤษ-ไทย)
แต่โปรแกรม Aegi Sub ไม่รู้จัก แต่ว่าเด๋วขอไปศึกษาก่อน

ปกติตอนกลางวันจะไม่ว่างค่ะ เพราะว่ามีงานประจำอยู่ แต่ว่าถ้าตอนค่ำ ๆ ไปเนี่ยก็พอมีเวลานะคะ
ทำได้อยู่น้อยนิดแค่นี้ ไม่รู้ว่าจะพอช่วยอะไรได้ไหม อ่ะ คิ คิ

ส่วน Net ตอนนี้ก็ 1M อยู่ แต่กำลังติดต่อ TOT เขา upspeed ไปเป็น 3M นะคะ

e-mail :- d-o-l-l-y@hotmail.com

flower
nonni
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 9:39 am

ชื่อในบอร์ด : nonni
ชื่อเล่น: นน
สามารถทำในส่วนไหนได้ : ขอเป็นผู้ฝังซับได้ปะ
Email: vimolpan@hotmail.com
lekaba

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeMon Jun 22, 2009 8:32 pm

ตามมาแล้วน้องมิก

ชื่อในบอร์ด lekaba
ชื่อเล่น พี่เล็ก
สามารถทำในส่วนไหนได้: ก็หน้าที่เดิมเลย แกะซับจ้า
cat_moni@hotmail.com

เดือนหน้าว่างทั้งวัน ตลอดเดือน555
tuangberry
tuangberry

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeTue Jun 23, 2009 10:46 am

ชื่อในบอร์ด : tuangberry
ชื่อเล่น: ตวง
สามารถทำในส่วนไหนได้ : แปลอิงค์-ไทย + แกะซับ + ทามมิ่ง + ฝังซับ

5555 ทำได้ทุกอย่าง แต่เค้าก็อาวุโสแล้วเหมือนกัน อาจจะมาช่วยได้ตอนค่ำๆ ความเร็วเนต 8mb (อัพเพื่อหนุ่มๆ โดยเฉพาะ) โปรแกรมทามเค้าใช้ตัวอื่นอยู่คงไม่เป็นไรหรอกเนอะ
ไม่ค่อยว่างเท่าไหร่ แต่จะพยายามเต็มที่จ้า

Email: tuangberry@hotmail.com
Boayunma
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeThu Jun 25, 2009 8:15 pm

ชื่อในบอร์ด :Boayunma
ชื่อเล่น: เนนาย
สามารถทำในส่วนไหนได้ : แปล แกะซับ (ทามมิ่งไม่แน่ใจ) และก็ฝังซับได้ค่ะ
Email:ccpup_942@hotmail.com

ทำได้หมด ใช้ทำงานได้ทุกอย่าง ความอดทนสูง ฮ่าๆ ยังไงก็แอดมาใช้งานได้ค่ะ คึคึ ยินดีให้บริการ !!!
[Pan2Min]
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Jun 28, 2009 6:37 pm

ชื่อในบอร์ด : [Pan2Min]

ชื่อเล่น : แพน

ส่วนที่ทำได้ : โปรแกรม Aegisub ทามมิ่ง อื้มม ฝังซับ ประมาณนี้อ่ะค่ะ ไม่มั่นใจการแปลเท่าไร

Email : mai_berryz@hotmail.com

เรื่องความเร็วเนี่ย สะดวกใช้ของมหาลัย กร๊ากกก เร็วใช้ได้
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeTue Jul 07, 2009 12:11 am

ชื่อในบอร์ด :love-2pm---aa
ชื่อเล่น:ae
สามารถทำในส่วนไหนได้ :แกะซับ แปลจากอิ้ง-ไทย ทามมิ่ง ฝังซับกำลังหัดค่า -->>ช้าหน่อยนะค่ะ มือใหม่เจ้าค่ะ
Email:aepor.za@hotmail.com

ทุกคนน่ารักกันจังทำงานช่วยกันเยอะเรย

มาเลยค่ะ 2pm น่ารักมากช่วยได้ไม่มีเบื่อ

แต่มือใหม่นะค่ะพาดไปก้อขออภัยด้วยค่ะ
CuteKiss
Newbie
Newbie
CuteKiss

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeTue Jul 07, 2009 10:15 am

หวัดดีค่ะ

ชื่อในบอร์ด : CuteKiss

ชื่อเล่น : ส้ม

สามารถทำในส่วนไหนได้ : ทำได้หมดค่ะที่กล่าวมา แบบว่ามีประสบการณ์มาบ้างค่ะ
แปลอิงค์-ไทย(เกาหลีไม่สามารถค่ะ) , แกะซับ ,
ทามมิ่ง , ฝังซับ , อัพไฟล์
อัพได้ช้าหน่อยแต่โหลดได้เร็วค่ะ อิอิ เนตที่บ้าน 3M/512)

Email : wonderlove@windowslive.com
my-girlz
Moderator
Moderator
my-girlz

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeMon Jul 20, 2009 8:10 pm

หุ หุ มาช้าไปไหมนี่ .. ลงชื่อด้วยคนน้า

ชื่อในบอร์ด : my-girlz

ชื่อเล่น: ปิ๋ง

สามารถทำในส่วนไหนได้ : ส่วนไหนก็ได้ .. จัดมา

Email: peng_hikaru@hotmail.com

ปล. แอดเมล์ ทุกคนไปหมดเลยน้าเผื่อคุยไรกัน
momo
Newbie
Newbie

: 33

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Aug 02, 2009 7:59 pm

ชื่อในบอร์ด : MOMO

ชื่อเล่น: โม

สามารถทำในส่วนไหนได้ : แกะซับได้ค่ะ

Email: momo_hp@hotmail.com
kekukwan
Newbie
Newbie
kekukwan

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeThu Oct 01, 2009 9:16 pm

สวัสดีค่ะ

ชื่อในบอร์ด : kekukwan

ชื่อเล่น : ขวัญ

สามารถทำในส่วนไหนได้ : ทามมิ้ง/ ฝังซับ/ แกะซับ/ แปล eng - ไทย ยังไม่ถือกับเริ่ด (เกาหลียังไม่สามารถ)

Email : r_kamonrat@hotmail.com

อยากให้มีไฟล์ซับไทยเยอะๆ Very Happy
sukas_usa
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeFri Dec 18, 2009 9:15 pm

ชื่อในบอร์ด :sukas_usa
ชื่อเล่น: ทราย
สามารถทำในส่วนไหนได้ : ทำได้ทุกอย่างค่ะ จริงแล้วทรายก็มีบ้านอยู่ที่บ้านไร ที่ทำไฟล์ซับไทยของ 2PM BIGBANG แล้วก็ SJ ค่ะ เเพราะฉะนั้นอยากให้ทำอะไรก็ได้หมดค่ะ อยากช่วยจริงๆ
Email: sine_saice@hotmail.com
ปล.ทรายทำ Wild Bunny อยู่อ่ะค่ะ
ไม่ทราบว่าพี่ๆทำกันแล้วหรือยัง
ตอนนี้ EP01 เสร็จแล้วค่ะ
tsunami
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeTue Jan 19, 2010 3:18 pm

Very Happy สวัสดีค่ะ มาโหลดไฟล์ซับไทยไปเยอะแล้ว เลยอยากมาช่วยแปลซับค่ะ

ชื่อในบอร์ด tsunami
ชื่อเล่น เจี๊ยบ
สามารถทำส่วนไหนได้ แปลค่ะ ไทย-อังกฤษ อังกฤษ-ไทย (เคยมีประสบการณ์แปลซับค่ะ)
อีเมล์ jerry_mars@hotmail.com
jorumbia
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Feb 07, 2010 8:24 pm

ชื่อในบอร์ด :jorumbia
ชื่อเล่น: ยีนส์
สามารถทำในส่วนไหนได้ :แกะจากENGเป็นTHAI
Email:mystic.lady@windowslive.com
momo14
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeWed Feb 17, 2010 8:48 pm

Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย momo14 เมื่อ Mon Oct 18, 2010 9:11 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
taichi
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Jul 11, 2010 5:52 pm

ชื่อในบอร์ด :taichi
ชื่อเล่น: ไทจิคุง
สามารถทำในส่วนไหนได้ : แปลซับ (Eng/Kor/Chi) // จับทามมิ่ง
ประสบการณ์ :ทำซับฝังในเอ็มวี/ไลฟ์เพลง , ทำซับรายการ love letter S3 Ep1-2 , ช่วยงานแปลซับ ตามบอร์ด
Email:taichi_main@hotmail.com

Ps. ใช้โปรแกรม Subtitle workshop แปลซับ+จับทามมิ่ง
alonez
Newbie
Newbie
alonez

ตั้งหัวข้อเรื่อง: สมัครซับไทยค่ะ    รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Feb 20, 2011 5:53 am

ชื่อในบอร์ด : alonez
ชื่อเล่น: iQuan
สามารถทำในส่วนไหนได้ : แกะซับค่า
Email: lomo_quan@windowslive.com
nong_uu
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeSun Apr 24, 2011 7:50 pm

ชื่อในบอร์ด :nong_uu
ชื่อเล่น:น้อง
สามารถทำในส่วนไหนได้ :แกะ แปล(อยากแปล แต่ยังไม่คล่องภาษา) ทามมิ่ง(ไม่ค่อยแน่ใจว่าได้) ฝัง อัพโหลด
Email:nong_u@windowslive.com
miimiew
Newbie
Newbie

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ   รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ I_icon_minitimeThu Jul 14, 2011 5:40 pm

ชื่อในบอร์ด :miimiew
ชื่อเล่น:หมิว
สามารถทำในส่วนไหนได้ :แกะซับค่า
Email:dtmiew_chana@hotmail.com

รับสมัครทีมงาน ซับไทยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1